Aikace-aikacen fasahar dabaru na zamani a cikin sarrafa kayan masana'antar motoci

Gudanar da ƙididdiga yana da tasiri mai mahimmanci akan ingantaccen aikin kasuwanci. Tare da haɓaka bayanaifasaha da hankali a masana'antun masana'antu, kamfanoni da yawa suna amfani da fasahar zamani don ingantawasarrafa kayan su. Ɗaukar FAW-VOLKSWAGEN Foshan Factory a matsayin misali, wannan takarda tana da nufin bincika babban abinmatsalolin da ake fuskanta a cikin tsarin sarrafa kaya, da kuma nazarin yadda za a inganta sarrafa kayan aiki tare da taimakonfasahar dabaru na zamani, da kuma amfani da dijital, sarrafa kai da hanyoyin fasaha don shawo kan iyakokin gargajiyatsarin gudanarwa, ta yadda za a samu ingantaccen tsarin sarrafa kayayyaki na kimiyya da inganci.

A halin yanzu, masana'antun kera motoci suna fuskantar gwaji mai tsanani, "high quality, low cost" ya zama jagorarmasu kera motoci na gargajiya. Gudanar da kayan aiki mai inganci ba wai kawai yana taimakawa wajen rage farashin kayayyaki na kamfanoni ba,amma kuma yana hanzarta kwararar kudade. Don haka, kamfanonin kera motoci na gargajiya suna buƙatar haɓaka sabbin abubuwa cikin gaggawa ta hanyarba da bayanai game da sarrafa kaya, ɗaukar sabbin fasahohi don maye gurbin hanyoyin gudanarwa na gargajiya, don ragewaAmfani da albarkatun ɗan adam, rage haɗarin kurakuran bayanai da jinkiri, da tabbatar da cewa ƙira da iridace da ainihin bukatar. Don ci gaba da haɓaka tsarin sarrafa kaya da haɓaka matakin gudanarwa gabaɗaya.

Kamfanonin kera motoci suna ɗaukar sassa sama da 10,000. A cikin sarrafa kaya, karɓa da adanawa hanya ce mai mahimmanci, wacce ta ƙunshida yawa da ingancin dubawa, ganewa da rikodin bayanai na kaya, wanda kai tsaye rinjayar da amincin kaya da kumalokacin sabunta bayanai.

Hanyar gargajiya ta karɓar kaya a cikin ajiya ta dogara ne akan bincikar lambobin hannu, wanda ke buƙatar jerin matakai kamar tambari,scanning da yayyaga tambarin kanban, wanda ba wai kawai yana haifar da ɓata lokaci ba da kuma aiwatar da lokacin jira, amma kuma yana iya haifar da dogon lokaci.na sassa a cikin ƙofar, har ma da haifar da koma baya, wanda ba za a iya adana da sauri ba. Bugu da kari, saboda hadadden tsari na karbakaya da warehousing, ya zama dole don kammala matakai da yawa da hannu kamar karɓar odar, karɓa, dubawa, da tanadi;yana haifar da dogon zagayowar ajiyar kaya da sauƙin ɓacewa ko ɓacewa, ta haka ɓata bayanan ƙira da haɓaka haɗarinsarrafa kaya.

Don magance waɗannan matsalolin, masana'antun kera motoci da yawa sun ƙaddamar da fasahar RFID don haɓaka karɓuwa da adanawa.tsari. Ƙayyadaddun aikin shine a ɗaure alamar RFID zuwa lambar bar na Kanban na sashin, da kuma gyara shi zuwa na'ura ko canja wurin abin hawa.wanda ke jigilar sashin. Lokacin da forklift yana ɗaukar sassan da aka ɗora nauyin kayan aiki ta tashar fitarwa, firikwensin ƙasa zai kunna RFIDmai karatu don karanta bayanin alamar, kuma aika siginar mitar rediyo, za a watsa bayanan da aka yanke zuwa ga gudanarwa.tsarin, kuma ta atomatik ƙirƙirar rikodin ajiya na sassa da kayan aikinta, fahimtar rajistar ajiyar atomatik lokacin saukewa.

2

Lokacin aikawa: Satumba-08-2024